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Wavuvi haramy

waendeleq Rukamatyq

Na Mwandishi Wety, Arusha

ONGOZI wa Hifadhi ya Ziw
| ' . 4 Z1wa Duluti chinj
wa Hudumia za Misitu Tanzanigl&tﬁsc)l};‘;éae Wakala
ma

unaendelea kukamata wavuvi

Jowa kuwa uvuvi wanaofanya ni har\;lnlziramu lawenye Ziwa hilg,

Hayo Yahaiglzezwa juzi na Mhifadhi Misitu Mwandamiz, p

; 1,

?i%onga ungumza na vyombovya habari kuhusu Hitadh
Muyonga alisema bado kuna changamoto usi
wananchi wanaoishi karibu na Ziwaghilo ﬁﬁ&lﬁfﬁu af;‘ﬁi b
ni hatari kwani hakuna mwananchi anayeruhuéiwa kusum 2o

Alisema miakayanyuma kidogo, kulikuwa na tatizo hilc;;l '
lakini limepungua ingawa bado wanaoendeleza uvuvi haramu
wanakamatwa.

~rymeweka mikakati ya kubaini watu hawa wanaotumia
yjanja kuvua samaki kiharamu, hatutawaacha salama,
oparesheni kadhaa zilishafanyika na tunaziendeleza,
rukumbuke tu huu ni urithi kwa vizazi vijavyo,” aliongeza.

Pia, aliwataka wananchi wanaouziwa samaki wanaovuliwa
na wavuvi haramu kuacha kuwanunua na badala yake wawe
mabalozi wazuri wa kutangaza uzuri wa Ziwa hilo ambalo ni
kivutio cha utalii.

Alisema idadi ya watalii imeongezeka kwa kasi huku
ongezeko hilo likijumuisha watalii wa ndani tofauti na miaka
iliyopita. Alitolea mfano kuwa katika miaka ya 2016 na 2017
watalii wa ndani walikuwa 3,400 huku wa nje wakiwa 5,260
na sasa idadi ya Watanzania wanatembelea hifadhi hiyo
imeongezeka '

Alisema lengo halisi ni lkuhakikisha watalii wa ndani
wanazidi 5,000 jambo linalowezekana kwa kuwa hifadhiya

7iwa hilo ni kwa ajili ya kuenzi utalii.
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seud wa derikali ziange

E..,u.x\ujxsarurusha na ku-
Orejea makosa ya nyuma

mazité wanayoyatekeleza,
jukwaa hili litufanya tuwe

Wizara yatangaza wiki ya mifugo, yazindua kituo

Na Frank Leonard, Iringa

ya wiki maalumu ya wakala -

hiki ili kiwasaidie kutekeleza

IZAR A , hiyo katika kusherehekea shughuli zenu za ufugaji

fugo na )If?vhlf\lr; galia e Azl kis.a%a e kuzmgflﬁf al-

imezindud i, Zlfi'z - - adiliko ya teknolojia kupitia
cha Wakal ' ua kituo hicho, mfumo mpya wa %<1d1]1ta11

a wa Maabara Katibu Mkuu wa Wizara ya wa kusajili viuatilifu vya
ya Huduma za Mifugo * Mifugo na Uvuvi (Mifugo), mifugo, ufuatiliaji, uzalishaji
(TLVA) mjini Iringa huku  Tixon Nzunda aliwataka na usambazaji wa chanjo |
ikitangaza kuanzisha viongozi wa mikoa hiyo unaotumiwa na TVLA,”
wiki ya mifugo itakayoa- kuhamasisha wananchi na alisema. ‘
dhimishwa kila mwaka wafugaji kutumia hu- Kwa upande wake
kuanzia mwaka ujao wa duma hizo za kiveterinariili =~ Mtendaji Mkuu wa wakala
fedha. ~ waiboreshe mifugo yaona =~ hiyo, Dk Stella Bitanyi~

Uzinduzi wa kituo hicho - kukuza uchumi wao na taifa  alizungumzia mafanikio ya

kitakachohudumia wafugaji ~ kwa ujumla. o - wakala hiyo nchini kuwa ni
wote wa mikoa ya Nyanda “Huu ni wakati wa pamoja na kuongezeka kwa
za Juu Kusini umekwenda kufuga kisayansi na ndio vituo vyake kutoka viwili
fémbamba na maadhimisho maana tumewaletea kituo hadi 13 ndani ya miaka 10.
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